ผู้เขียน หัวข้อ: Update โปรแกรมตรวจสุขภาพ Healthcheck เวอร์ชั่น 5.21 New!!! มาแล้วครับ  (อ่าน 3606 ครั้ง)

santi

• Jr. Member
  • **
มีอะไรใหม่   
   1.  แก้ไขรายการตาม requirement ที่ทุกท่านกรุณาแนะนำมา..ต้องขอบคุณมา ณ โอกาสนี้ด้วย
   2.  รายงานสรุปผลการตรวจ 4 โรค
   3.  แยกรายงานตามประเภทพระ/ปชช  สถานบริการ  และอายุ
   4.  นำเข้าข้อมูลจาก version 4.7  ได้
   5.  เพิ่มทะเบียนผู้มีปัญหาโรคซึมเศร้า 2 คำถาม ไว้กรอกใน depression
ขั้นตอน  sหลังจาก Download UpdateHck52.rar แล้ว Double Click คลิก Next ไปเรื่อยๆ  ขอแนะนำให้วางโปรแกรม ไว้ที่ Drive C: นะครับ  อ้อ ...ก่อน Update ให้ Backup ฐานข้อมูลไว้เสมอ..เดี๋ยวว่าไม่บอก
  สำหรับอำเภอพิบูลมังสาหาร อำเภอนาเยีย และอำเภอสิรินธร ขอความกรุณา Update โปรแกรมใหม่ด้วยนะครับทุก รพ.สต.เนื่องจากผมตัดรายการ ต้อเนื้อ ออกแล้วครับ....

###01/02/2554###
  #เพิ่มรายงานสรุปผลแยกรายหมู่บ้าน
  #ทะเบียนคนที่ยังไม่ตรวจสุขภาพ
  #ใบนัดหมายตรวจสุขภาพ
  #นำเข้าข้อมูลหมู่บ้านจาก 18 แฟ้ม

Download โปรแกรม Update 5.21   

###31/01/2554###
       # แก้ไขแปลค่า Cholesterol ผิด ในใบสรุปผลตรวจ
   Download โปรแกรม Update 5.2   

<br>หากพบปัญหาการใช้งาน  กรุณาแจ้งที่ คุณหรรษา  ชื่นชูผล  สสจ.อุบล  หรือ santifugthong@hotmail.com 
หรือที่นี้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 04:04:13 AM โดย santi »

Re: Update โปรแกรมตรวจสุขภาพ Healthcheck เวอร์ชั่น 5.21 New!!! มาแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 10:30:05 AM »
เห็นมีให้ดาวน์โหลดตั้ง 2 ตัว แล้วต้องลงตัวไหนมั่งครับเนี่ย... ต้องเรียงลำดับลง 5.2 >> 5.21 หรือว่า ลง 5.21 ได้เลยครับ??

►☼BooBoo☼◄ ►☼BooBaA☼◄

• Newbie
  • *
Re: Update โปรแกรมตรวจสุขภาพ Healthcheck เวอร์ชั่น 5.21 New!!! มาแล้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 10:21:00 PM »
โหลดตัว 5.21 เลยครับ

shano

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 04:16:26 PM »
ผมได้แผ่น CD โปรแกรมตั้งแต่ตอนประชุมตรวจสุขภาพพระสงฆ์ที่ จ.อุบล เมื่อปีก่อน มันเป็นเวอร์ชั่น 4.5
ผม Download ไฟล์นี้ไปติดตั้งแล้ว มันค้าง ติดตั้งไม่สำเร็จ ตรง Status มันบอกว่า Installing : C:\Windows\Fonts\...\readme.rar
(หลังโฟลเดอร์ Fonts มีนมี Sub folder อีกแต่ผมจำไม่ได้) แล้วก็ไม่ไปไหนต่อเลย จนต้อง End Task ไป

อยากทราบว่าผมต้องติดตั้งโปรแกรมเวอร์ชั่นอะไรก่อน 1,2,3... ถึงจะลง Update เวอร์ชั่น 5.21 ครับ