ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาเรื่อง GIS ระบบสารสนเทศภูมิศาสตร์ครับ  (อ่าน 1548 ครั้ง)

อยากสอบถามในกรณีที่เราคลิกไปที่แผนที่แล้วมันขึ้นไอค่อนหลังคาเรือน แล้วจะยกเลิก ทำไมไอค่อนยังไม่หายครับ มันค้างอยู่อย่างนั้นเลย มีวิํธีแก้ไขไหมครับ??

santi

• Jr. Member
  • **
Re: มีปัญหาเรื่อง GIS ระบบสารสนเทศภูมิศาสตร์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 11:09:26 AM »
เมื่อเรากด Refresh หน้าจอ...มันจะหายไปเอง  เพราะยังไม่ได้ save ข้อมูลลงฐาน  แต่ถ้า save ไปแล้วมันจะเป็นการ Update หรือถ้ามันไม่หาย...ให้กลับไปที่หน้าจอหลักแล้วกด menu สร้างพิกัดหลังคาเรือน

Re: มีปัญหาเรื่อง GIS ระบบสารสนเทศภูมิศาสตร์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 11:15:51 AM »
แล้วตอนที่บันทึกแล้ว ทำไมไม่มีรายชื่อปรากฏในแถบแนวตั้ง แล้วแนวนอนก็ไม่ขึ้นหมู่บ้านให้เลือกครับ?