ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ สสจ.เพิ่มเมนูสายตรงถึง นพ.สสจ.ครับ  (อ่าน 1779 ครั้ง)

pong.015

• Newbie
  • *
เรียนผู้เกี่ยวข้องทุกท่านครับ ผมขอแสดงความคิดเห็นเรื่องการพัฒนาเว็บของ สสจ. และการเพิ่มช่องทางในการแสดงความคิดเห็นจากระดับ รพ.สต.ถึง งานต่างๆใน สสจ. รวมทั้งสายตรงถึงท่าน นพ.สสจ. โดยผมคิดว่าเราน่าจะใช้เทคโนโลยีที่มีอยู่ให้เกิดประโยชน์สูงสุด เพราะที่เป็นอยู่ในปัจจุบัน การที่เราจะติดต่อสอบถามอะไรมักผ่านทางหนังสือ,โทรศัพท์ หรือเขียนแสดงความคิดเห็นบนเว็บนี้(แต่มีผู้ตอบกระทู้น้อย คือไม่มีผู้รับผิดชอบที่ชัดเจน) ดังนั้นผมขอให้มีการเพิ่มเมนูหรือปรับปรุงเว็บดังนี้ครับ
1. เพิ่มเมนูสายตรงถึง นพ.สสจ.
2. เพิ่มเมนูแสดงความคิดเห็นหรือรับเรื่องร้องเรียนที่เป็นรูปธรรมของกลุ่มงานต่างๆ และมีผู้รับผิดชอบชัดเจนในแต่ละงาน 
3. ปรับปรุงเว็บ ที่ผมคิดว่าใช้พื้นที่บนหน้าเว็บเปลืองเกินไป ดูยาก เช่น เปิดหน้าจอครั้งแรก (เปิด เว็บ http://uploadfile.phoubon.in.th/) เจอแต่หัวข้อประกาศข่าว กับกลุ่มงานยุทธศาตร์ ต้องใช้เวลาเลื่อนขึ้นลงบ่อยๆ จึงจะเจอรายละเอียดอื่นๆเพิ่มเติม ซึ่งต่างจากเว็บ http://www.phoubon.in.th/ เปิดเว็บครั้งแรกมีรายละเอียดมากกว่า ใช้พื้นที่หน้าจอได้คุ้มกว่า
4.กรณีมีนโยบายหรืองานสำคัญควรนำ clip ภาพหรือเสียงมาเผยแพร่บนเว็บด้วย เพื่อให้ รพ.สต.ได้รับรู้อย่างทันเหตุการณ์ และป้องกันการขาดหายของสาระสำคัญของงาน
อย่างไรก็ดีผมขอชื่นชม สสจ.ที่มีการนำรายงานการประชุม หัวหน้าส่วนราชการขึ้นเว็บให้ดู ทำให้ผมซึ่งอยู่ รพ.สต.ได้รับรู้งานต่างๆได้ถูกต้อง ครบถ้วนมากขึ้นกว่าเดิม
ขอบคุณทุกท่านที่อ่านกระทู้นี้ครับ ผมมิได้มีเจตนาไม่ดีหรือตำหนิใครเพียงแต่แสดงความคิดเห็นตามสิทธิข้าราชการคนหนึ่งที่มองดูแล้วว่าน่าจะเกิดประโยชน์กับส่วนรวม
ขอบคุณครับ

shastri

• Newbie
  • *
Re: อยากให้ สสจ.เพิ่มเมนูสายตรงถึง นพ.สสจ.ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 02:53:52 PM »
ถ้าเป็น FB ผมกด Like ให้เลย

บุคลิกภาพอย่าง จขกท.นี้ เรียกว่า Perfect Melancholy

(อ้างจากหนังสือ Personality Plus)

เยี่ยมมากครับ

buntharik_214

• Jr. Member
  • **
  • นายอำนาจ อกอุ่น รพ.สต.สมพรรัตน์
    • MSN Messenger - buntharik_214@hotmail.com
Re: อยากให้ สสจ.เพิ่มเมนูสายตรงถึง นพ.สสจ.ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 10:08:31 AM »
ดีครับ ขอชม

nong

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 10:06:37 AM »
เห็นด้วยอย่างยิ่ง

hunsa_c

• Moderator
  • Newbie
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 12:48:00 PM »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ จะรีบดำเนินการนะคะ

:)หรรษา :)

jame014

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 11:44:57 AM »
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ และเป็นกำลังใจให้ สสจ.พัฒนาเว็บให้ดียิ่งๆขึ้นไป เพื่อเป็นหน้าเป็นตาของจังหวัดอุบลครับ เพราะเราคือหน่วยงานที่มีคุณภาพครับ

Dhongsiam

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 10:03:00 AM »
เห็นด้วย  และขอแนะนำเพิ่มเติมการนำเสนอข้อมูลข่าวสารเร่งด่วนอื่นๆด้วย  ตัวอย่างสอบODOD 2555 กว่าจะเห็นข่าวก็ล่วงเข้าวันที่7ของการรับสมัครแล้ว(สมัคร 21-30 มิ.ย. สสจ.ประกาศหน้าWeb 27มิ.ย.) และรายละเอียดก็ไม่ชัดเจนทำให้เด็กท่ี่สมัครขาดหลักฐานหลายอย่าง ซึ่งรายละเอียดตามประกาศWeb มข.ไม่แจ้งด้วย