ผู้เขียน หัวข้อ: การอนุมัติก่อหนี้ผูกพัน  (อ่าน 6150 ครั้ง)

shastri

• Newbie
  • *
การอนุมัติก่อหนี้ผูกพัน
« เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 01:45:38 PM »
ทราบว่า ขณะนี้มีการแก้ไขอำนาจการขออนุมัติก่อหนี้ผูกพันของ ผอ.รพ.สต./หน.สอ. ของ จ.อุบลฯ

จากเดิมไม่เกิน ๑๐,๐๐๐ บาท เป็นไม่เกิน ๕๐,๐๐๐ บาท เท่ากับอำนาจการขออนุมัติเบิกจ่ายเงินบำรุง

เท็จ-จริงเป็นประการใด ขอหลักฐานเป็นลายลักษณ์อักษรด้วยครับ

peunthong.k

• Newbie
  • *
Re: การอนุมัติก่อหนี้ผูกพัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2011, 10:09:32 AM »
๑) ก่อหนี้ผูกพัน (อนุมัติให้สั่งซื้อ/จ้าง) ดังนี้
ผอ.รพ.สต.๕๐,๐๐๐ บาท/สสอ.๑๐๐,๐๐๐ บาท/ผอ.รพ.๒,๐๐๐,๐๐๐ บาท
ตามคำสังจังหวัดอุบลราชธานีที่ ๑๑๕๘/๒๕๕๔  ลงวันที่ ๑ เมษายน ๒๕๕๔
ใช้แทนคำสั่งที่เคยใช้อยู่ในบันทึกขอจัดซื้อ/จ้าง (ใบแรก)
๒) มอบอำนาจอนุมัติจ่ายเงินบำรุง ตามวงเงินผอ.รพ.สต.๕๐,๐๐๐ บาท/สสอ.๑๐๐,๐๐๐ บาท/ผอ.รพ.๒,๐๐๐,๐๐๐ บาท
ตามคำสังสำนักงานปลัดกระทรวงสาธารณสุข ที่ ๒๖๙๒/๒๕๕๓ ลงวันที่ ๒๒ ตุลาคม ๒๕๕๓
๓) การจะดำเนินการจะต้องทำตามระเบียบ_ต้องให้เจ้าหน้าที่พัสดุที่ได้รับแต่งตั้ง ดำเนินการ_โดยได้รับความเห็นชอบจากหัวหน้าเจ้าหน้าที่พัสดุ (คงไม่ได้ดุตามชื่อหรอกนะครับ)
รายละเอียดขอดูได้ที่ฝ่ายบริหาร สสอ.ทุกแห่งนะครับ....

pinit

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 07:56:50 PM »
คำสั่งเจ้า....

shastri

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 02:28:36 PM »
ขอบคุณทั่น ผช.โขงเจียม/ทั่น ผอ.รพ.สต.ทางเขื่องใน

file เงินบำรุงฯ ผมมีนานแล้ว

แต่ไม่มี file ก่อหนี้ฯ ของจังหวัด

มีแต่เอกสารที่แจก/รูปเล่ม ตอนอบรมที่จังหวัด (อุบลอินเตอร์-เนวาด้า)/โซน

ใน CD ก็ไม่มี file ที่ว่า...

ความเห็น (ส่วนตัว) ของผมคือ ในเมื่อให้อำนาจในการอนุมัติจ่ายเงินบำรุงและ

ให้อำนาจในการก่อหนี้ผูกพันเป็นวงเงินเดียวกัน

เพราะฉะนั้น อำนาจในการอนุมัติเงินยืม ก็ควรเท่ากันด้วย

จะได้เป็นเหตุเป็นผลสอดคล้องต้องกัน

pinit

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 08:09:16 PM »
http://uploadfile.phoubon.in.th/index.php?board=57.0

ตามไปดูคำสั่งเพิ่มครับ