ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้ อยากทราเกี่ยวกับ ก.พ. กำหนดคัดเลือกเข้ารับราชการปีงบประมาณ 2555-56 ค่ะ  (อ่าน 1211 ครั้ง)

tiktok

• Newbie
  • *
  อยากทราเกี่ยวกับ ก.พ. กำหนดคัดเลือเข้ารับราชการปีงบประมาณ 2555-56 ค่ะ ตามไฟล์แนบ ว27

1. คนที่สมัครได้ต้องทำงานโรงพยาบาลรัฐ ใช่ไมค่ะ แล้วต้องทำงานกี่ปีถึงจะมีสิทธิ์สอบคัดเลือก เพราะใน ว27 ไม่เห็นระบุ

2. ปี 2555 สอบคัดเลือกไปแล้วหรือยังค่ะ แล้วถ้ายังประมาณเมือ่ไหร่พอจะทราบไหมค่ะ

3.ข้อนี้สำคัญมากสำหรับ ดิฉัน ถ้าดิฉันเริ่มทำงานในโรงบาลรํฐในเดือน ก.พ. 2555 ดิฉันสามารถสมัครได้หรือไม่ สมมุติว่าเขาเปิดรับ เดือน มีนาคม 2555 ค่ะ

ขอบคุณมากสำหรับคำตอบและข้อแนะนำทุกข้อนะค่ะ

จาก.....นักกายภาพบำบัด รพ.เอกชน  จะไปเริ่มงานที่ รพ.กุดข้าวปุ้น เดือน ก.พ. 55 ค่ะ

tiktok

• Newbie
  • *
ตอบหน่อยค่า ถามผู้รู้ค่ะ เรื่องวุฒิ ก.พ.กำหนดให้คัดเลือกเพื่อบรรจุบุคลเข้ารับราชการในปี งบประมาณ 2555-2556 หรือ ว265

อยากทราบว่า งบประมาณปี 2555 มีการสอบคัดเลือกไปแล้วหรือยังค่ะ ได้ยินว่าสอบเฉพาะนักเรียนทุน จริงหรือเปล่าค่ะ

ดิฉันทำงานเป็น นักกายภาพบำบัดค่ะ โรงพยาบาลเขมราฐ จะมีสิทธิ์สอบกับเขาหรือเปล่าค่ะ แต่ในเอกสารแนบของ ก.พ. มีตำแหน่งนักกายภาพบำบัดอยู่ค่ะ

ตามเอกสารแนบค๊าๆๆ ใครพอทราบข่าวช่วยชี้แจงด้วยนะค๊ะ ขอบพระคุณมากค่ะ