ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม เกี่ยวกับ HCK ค่ะ  (อ่าน 1741 ครั้ง)

kittikun

• Newbie
  • *
สอบถาม เกี่ยวกับ HCK ค่ะ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 11:17:03 PM »
เรียน จนท.ผูรับผิดชอบ โปรแกรม JHCIS และ Health Check ค่ะ พอดีว่า สสอ.เดอุดม เจอปัญหาค่ะ ว่า มาประชุม คปสพ. อาจารย์สุวิทย์ได้สั่งให้มีการนำข้อมูลจาก HCK ให้มีการนำเข้า JHCIS  ผู้รับผิดชอบงานก็ได้สั่งการในพื้นที่ต่อ และมีการดำเนินการทุกแห่ง
แต่เมื่อได้เข้าประชุมกับฝ่ายและพี่หรรษา พบว่า งดการนำเข้า HCK สู่ JHCIS เนื่องจากมันส่งผลต่อ OP เมื่อเกิดปัญหาอย่างนี้ ถ้าจะมาแก้ Dx และ หัตถการมันคงยาก เพราะแต่ละแห่งกรอกข้อมูลได้หลายพันคนแล้วค่ะ ช่วยหาวิธีแก้ไขให้ทีค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ

santi

• Jr. Member
  • **
Re: สอบถาม เกี่ยวกับ HCK ค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 11:04:28 AM »
รอ Version 5.4 ครับ เนื่องจากมีการเปลี่ยนแปลงของฐานข้อมูลและกฏเกณฑ์ในการส่งออกข้อมูลในโปรแกรม JHCIS ซึ่งโปรแกรม HCK ต้องเปลี่ยนตามด้วย..ประมาณสัปดาห์หน้าตอนนี้แสร็จแล้วประมาณ 80% (เนื่องจาก programmer ภาระกิจเยอะมากครับแต่ก็พยายามอยู่)**หากมีการส่งไปแล้วเดี๋ยวจะทำการลบ stamp ออกแล้วสามารถส่งใหม่ได้ (แก้ตัวได้อีกครั้งเดียวครับ) **

kittikun

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 08:32:15 PM »
ขอบคุณมากๆค่ะ

แอน

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 02:35:27 PM »
เรียน จนท.ผู้รับผิดชอบ ทั้ง J และ HCK  เนื่องจาก สปสช. ให้pcu เปลี่ยนรหัส J ใหม่ แต่ HCK ยังเป็นการตรวจสุขภาพในรหัสเดิม พอส่งกลับมา
หา J ที่เป็นรหัสใหม่ ส่งออกได้ แต่พอมาดูใน J กลับไม่เจอข้อมูลที่ส่งออกมาจาก HCK จะต้องทำยังงัยค่ะ เพราะแก้รหัสใหม่ในHCK ตามรหัส J
แล้ว โปรแกรมฟ้องว่าไม่รู้จัก
 ช่วยหน่อยนะค่ะ