ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งออกข้อมูลออกจาก HCK ไปยัง J ได้ แต่ไม่มีข้อมูลใน J  (อ่าน 1042 ครั้ง)

แอน

• Newbie
  • *
ช่วยตอบหน่อยนะค่ะด่วนมาก เนื่องจากว่า รหัส jhcis ของPCU ของทุ่งศรีฯ สปสช.ให้เปลี่ยนใหม่ เดิม (23784) ใหม่ (99802) แต่การตรวจสุขภาพ HCK ที่ส่งออกตรวจสุขภาพเป็นรหัสเดิม พอตั้งค่าสถานบริการใน HCKเป็นรหัสใหม่ โปรแกรมฟ้องว่าไม่มี  เลยส่งข้อมูล HCK
จากรหัสเดิม มายัง JHCIS ที่เป็นรหัสใหม่ ส่งออกมาได้ แต่พอมาตรวจดูใน J กลับไม่พบข้อมูลที่ส่งออกมาจาก HCK ทำไงดีค่ะ
ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ เนื่องจากจังหวัดไม่ให้ส่งข้อมูลตรวจสุขภาพจาก HCK แล้วจะรับจาก JHCIS เท่านั้น