ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาด่วน!!!..StudentCheck  (อ่าน 1595 ครั้ง)

ปัญหาด่วน!!!..StudentCheck
« เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 07:05:43 PM »
เกิดปัญหาดังต่อไปนี้ครับ...

ข้อมูลแสดงในส่วนของเมนูแสดงข้อมูลจาก Server แสดงครบทั้ง 2 โรงเรียนครับ

แต่ตอนนำเข้าแล้วไปแสดงเพื่อทำการแก้ไขข้อมูลโรงเรียน เป็นแบบนี้ครับ

พอจะทำการเพิ่มข้อมูลเข้าไป กลับทำไม่ได้เนื่องจากไม่มีข้อมูลหมู่บ้านดังกล่าว

และถึงแม้ว่ามีข้อมูลหมู่บ้านครบ แต่ตอนแสดงข้อมูลจาก Server แบบนี้ก็มองไม่เห็นข้อมูลเช่นกัน

ต้องทำการแก้ไขหรือทำอย่างไรครับ ไปต่อไม่ได้เลยเพราะไม่มีข้อมูลนักเรียน ตอนที่แสดงข้อมูลจาก Server ก็ครบทุกโรงเรียน แต่ ข้อมูลตำบลและหมู่บ้านไม่ครบ ก็จะไม่แสดงผลและตรวจไม่ได้เลย ขอคำตอบด่วนที่สุดครับ!!!....

live

• Newbie
  • *
Re: ปัญหาด่วน!!!..StudentCheck
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 03:11:23 PM »
ที่หน่วยงานของผม   Login เข้าไปใช้งานไม่ได้ครับ  ผลลองแล้วทุกรหัสทั้ง  admin123456    adm123     admin123

เข้าไม่ได้เลยครับ  ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไรครับ  รบกวนผู้รู้ช่วยให้คำแนะนำด้วยนะครับ  ขอบพระคุณครับ

Re: ปัญหาด่วน!!!..StudentCheck
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 10:47:08 PM »
ที่หน่วยงานของผม   Login เข้าไปใช้งานไม่ได้ครับ  ผลลองแล้วทุกรหัสทั้ง  admin123456    adm123     admin123

เข้าไม่ได้เลยครับ  ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไรครับ  รบกวนผู้รู้ช่วยให้คำแนะนำด้วยนะครับ  ขอบพระคุณครับ

ไม่ทราบว่ามีฐานข้อมูล StudenthckDB หรือยัง ถ้ายังไม่มีมันจะเข้าไม่ได้นะครับ ลองดาวน์โหลดแล้วไปทำการ Restore ใน MySLQ QueryBrowser ดูครับ
ถ้ายังไม่ได้ รอผู้รู้ท่านต่อไปมาตอบครับ ^^