ผู้เขียน หัวข้อ: การแก้ไข folder ที่ถูกซ่อนโดยไวรัส  (อ่าน 1113 ครั้ง)

uploadfile

• Administrator
  • Newbie
  • หมื่นรู้ มิสู้ปล่อยวาง
การแก้ไข folder ที่ถูกซ่อนโดยไวรัส
« เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 03:45:40 PM »
ให้เราพิมพ์ คำสั่ง เพื่อสลับไปที่ ไดรฟ์แฟลชไดรฟ์ เช่น แฟลชไดรฟ์ผมอยุ่ H:
G:\Document and Settings\Administrator> h: <----- พิมพ์ h: แล้วกด Enter
จะมาขึ้นดังนี้
H:\>
(อันนี้ แล้วแต่ว่า แฟลชไดรฟ์ คุณอยู่ ไหน ถ้า อยู๋ที่ G: ก็พิมพ์ g: )
หลังจากนั้นเป็นส่วนสำคัญคือการ ใส่คำสั่งAttribute

H:\> attrib *.* -s -h -a -r /d /s (เว้น ช่องไฟด้วยนะครับ)

แล้วรอซํกครู่ ให้มันทำงานจนกลับไปที่
H:\>

live

• Newbie
  • *
Re: การแก้ไข folder ที่ถูกซ่อนโดยไวรัส
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 08:11:13 AM »
หรือใช้โปรแกรมนี้ครับ  แค่ดับเบิ้ลคลิ๊กและรอสักครู่  ไฟล์ที่ถูกซ่อนก็จะกลับมา

Re: การแก้ไข folder ที่ถูกซ่อนโดยไวรัส
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 04:09:45 PM »
แถมอีกนิดครับ..เห็นว่ามีประโยชน์..กรณีที่ทำแล้วยังหาไม่เจอ ไม่โชว์...
เอาไปวางในไดรว์ที่อยากให้แสดงผลไฟล์ที่ถูกซ่อนนะครับ แล้วดับเบิ้ลคลิ๊ก..รอซักนิดจะโผล่มาโดยพลัน